Đại biểu đạt danh hiệu Cháu ngoan Bác Hồ tỉnh Sóc Trăng gặp gỡ, báo công với lãnh đạo tỉnh (Lượt xem: 2267)
>> TIN TỨC
>> Học và làm theo gương Bác
Sáng 19/5, Tỉnh đoàn, Hội Đồng đội tỉnh Sóc Trăng tổ chức Chương trình “Gặp gỡ, báo công của các Đại biểu đạt danh hiệu Cháu ngoan Bác Hồ tỉnh Sóc Trăng với Lãnh đạo tỉnh”. Đến dự có bà Hồ Thị Cẩm Đào - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Sóc Trăng; ông Nguyễn Văn Khởi - Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; bà Huỳnh Thị Diễm Ngọc - Phó Chủ tịch UBND tỉnh Sóc Trăng.
![Đại biểu đạt danh hiệu Cháu ngoan Bác Hồ tỉnh Sóc Trăng gặp gỡ, báo công với lãnh đạo tỉnh](../../UserFiles/AnhDaiDien/chuong-trinh-gap-go-bao-cong-cua-dai-bieu-dat-danh-hieu-chau-ngoan-bac-ho-voi-lanh-dao-tinh-soc-trang-179873.png)
Đại biểu dự Chương trình gặp gỡ.
Trong thời gian qua, với phương châm “Học đều, học đủ, học chăm”, Đội viên, Thiếu niên, Nhi đồng tỉnh Sóc Trăng đã thi đua chuyên cần, rèn luyện ý thức tự giác, phát huy tính chủ động, sáng tạo, học đi đôi với hành, cùng giúp nhau học tốt; tích cực tham gia bảo vệ môi trường; thực hiện tốt phong trào “Nghìn việc tốt", Uống nước nhớ nguồn; thường xuyên chia sẻ những câu chuyện đẹp, những cuốn sách hay, tấm gương sáng, tích cực tham gia hành trình đến Địa chỉ đỏ, thăm hỏi các mẹ Việt Nam Anh hùng, các cô chú thương binh, gia đình liệt sĩ; chăm ngoan, lễ phép, thân thiện, hoà đồng, xây dựng tình bạn đẹp trong trường học…
Tại chương trình, Đội viên, Thiếu niên, Nhi đồng đã đề xuất một số ý kiến về đầu tư các thiết chế khu vui chơi, các điểm sinh hoạt cộng đồng, bể bơi miễn phí cho trẻ em và những điều kiện phát triển học tập khác cho các bạn có hoàn cảnh khó khăn, ở vùng sâu, vùng xa, vùng đồng bào dân tộc,…
Ghi nhận và biểu dương những kết quả đạt được của Đội viên, Thiếu niên, Nhi đồng trong thời gian qua, bà Hồ Thị Cẩm Đào mong muốn các em tiếp tục thi đua trong học tập, tham gia có hiệu quả các phong trào, xứng đáng là con ngoan trò giỏi, cháu ngoan Bác Hồ, là tương lai giàu đẹp của quê hương, đất nước. Phó Bí thư Thường trực Tỉnh uỷ đề nghị các cấp, ngành và tổ chức đoàn thể tiếp tục quan tâm, tạo điều kiện tốt nhất cho công tác giáo dục Thiếu niên, Nhi đồng; thường xuyên quan tâm đến đời sống sinh hoạt của Thiếu niên, Nhi đồng, đặc biệt là các em có hoàn cảnh khó khăn, vùng sâu, vùng xa, vùng đồng bào dân tộc; luôn coi công tác bồi dưỡng, giáo dục Thiếu nhi là việc làm cần thiết, quan trọng,…
Dịp này, lãnh đạo Tỉnh ủy đã có phần quà tặng Đoàn Đại biểu đạt danh hiệu Cháu ngoan Bác Hồ, chúc Đại hội Cháu ngoan Bác Hồ tỉnh Sóc Trăng lần thứ VIII, năm 2024 diễn ra thành công tốt đẹp./.
Ngọc Nương, Reng Xây
Tag: |
TIN LIÊN QUAN
-
Học Bác để nâng cao chất lượng giáo...
-
Biến đau thương thành hành động Cách mạng
-
Vĩnh Châu: Nữ Trung tá An ninh học...
-
Hiệu quả mô hình “6 không” của...
- Tin địa phương
- Học và làm theo gương Bác
- Lễ hội Oóc-om-bóc - Đua Ghe Ngo tỉnh Sóc Trăng
- Tin trong nước
- Đời sống - Xã hội
- Tin thế giới
- Doanh nghiệp - Người tiêu dùng
- Giáo dục - Khoa học & Công nghệ
- Nông nghiệp - Nông thôn
- Pháp luật - Cải cách hành chính
- Lực lượng vũ trang
- Đoàn thể
- Thông báo
- Góc doanh nghiệp
Vốn tín dụng chính sách tạo động lực cho Cựu Chiến binh phát triển kinh tế
Chính thức khai thác Cát biển thuộc khu vực biển tỉnh Sóc Trăng để phục vụ Dự án cao tốc Bắc - Nam
Lãnh đạo UBND tỉnh Sóc Trăng khảo sát một số dự án nhà ở xã hội
Sóc Trăng: Kỳ thi Tốt nghiệp THPT năm 2024 diễn ra an toàn, nghiêm túc, đúng quy chế
Sóc Trăng: Mít tinh hưởng ứng Ngày ASEAN phòng, chống Sốt xuất huyết
HĐND tỉnh Sóc Trăng thông báo Kỳ họp thứ XXIII (Chuyên đề) HĐND tỉnh Sóc Trăng, Khóa X, nhiệm kỳ 2021-2026
Công văn số 1963 - CV-TU về Lễ Quốc tang Đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
Công Văn 1633-CT-TU về việc thực hiện nghiêm quy định của Đảng, pháp luật Nhà nước về bảo đảm trật tự, an toàn giao thông
Thông báo về việc gián đoạn giao thông đường thủy nội địa trên kênh Maspero thuộc địa phận thành phố Sóc Trăng (16-11-2023)
Thông báo: Hội nghị công bố Quy hoạch tỉnh Sóc Trăng thời kỳ 2021-2030, tầm nhìn đến năm 2050 với chủ đề “Tiềm năng và Khát vọng"
TRANG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỔNG HỢP - ĐÀI PT & TH SÓC TRĂNG.
Giám đốc: Nguyễn Văn Bốn.
Giấy phép số: 287/GP-TTĐT cấp ngày 22/12/2016.
Địa chỉ: 132 Trần Văn Bảy, Phường 3, TP Sóc Trăng.
Điện thoại: 0299 3822598 - Fax: 0299 3825876.
® Cấm sao chép dưới mọi hình thức nếu không có sự chấp thuận bằng văn bản.
Ghi rõ nguồn THST.vn khi phát hành lại thông tin từ website này.