Cô Hồng Huệ tận tâm với nghề giáo (Lượt xem: 2549)
>> TIN TỨC
>> Học và làm theo gương Bác
Đam mê với nghề, sáng tạo, năng động, nhiệt huyết trong các phong trào do trường phát động, cô Nguyễn Thị Hồng Huệ - Giáo viên trường Tiểu học A, Huỳnh Hữu Nghĩa, huyện Mỹ Tú đã góp phần xây dựng đơn vị đạt thành tích tập thể Lao động Xuất sắc.
![Cô Hồng Huệ tận tâm với nghề giáo](../../UserFiles/AnhDaiDien/co-nguyen-thi-hong-hue-luon-tam-huyet-voi-nghe-175367.jpg)
Cô Huệ cố gắng vận dụng nhiều phương pháp dạy học sáng tạo cho học sinh dễ tiếp thu kiến thức.
Đam mê với nghề, không ngừng sáng tạo
Làm Tổ trưởng Chuyên môn Khối 3, trường Tiểu học A, Huỳnh Hữu Nghĩa, cô Huệ đã không ngừng nỗ lực đổi mới công tác quản lý để nâng cao chất lượng giáo dục theo quy định, đạt chỉ tiêu từng năm học. Theo đó, cô thường xuyên tổ chức các hoạt động chuyên môn để các thầy, cô trong Tổ nghiên cứu và vận dụng phương pháp, nội dung dạy học đạt hiệu quả cao, đáp ứng yêu cầu Chương trình Giáo dục Phổ thông 2018, đồng thời, cô luôn sẵn sàng chia sẻ kinh nghiệm giảng dạy với đồng nghiệp.
Cô Nguyễn Thị Hồng Huệ - Giáo viên trường tiểu học A, Huỳnh Hữu Nghĩa, huyện Mỹ Tú.
Để nâng cao trình độ chuyên môn, sáng tạo phương pháp dạy học theo hướng đổi mới, cô Huệ đã tìm tòi nghiên cứu tài liệu, cùng với đó là tổ chức nhiều hoạt động cho học sinh rèn luyện kĩ năng tự học để phát triển tư duy, phẩm chất, năng lực bản thân. Nhận xét về cô, thầy Trần Hữu Ngởi (ảnh dưới) - Hiệu trưởng nhà trường nói: Cô Huệ luôn miệt mài nghiên cứu, soạn giảng cẩn thận để mang đến những tiết học giúp học sinh tiếp thu kiến thức một cách hiệu quả. Nhờ đó, hàng năm, chất lượng giáo dục của lớp đạt tỷ lệ 100% hoàn thành nhiệm vụ học tập; tỷ lệ học sinh hoàn thành tốt, hoàn thành xuất sắc chiếm hơn 2/3 của lớp.
Năng động, nhiệt huyết trong các phong trào
Vừa đảm trách Tổ trưởng Chuyên môn, vừa đứng lớp giảng dạy, nhưng khi trường và ngành phát động các phong trào, cô Huệ đều tích cực tham gia như: Tham dự cuộc thi và đạt Giáo viên dạy giỏi, Giáo viên chủ nhiệm giỏi; hướng dẫn học sinh tham gia các cuộc thi trực tuyến đạt thứ hạng cao; tham gia bồi dưỡng học sinh thi viết chữ đẹp các cấp đạt kết quả tốt. Bên cạnh đó, cô "nhiệt tình tham gia các hoạt động của Đoàn thể, Công đoàn tổ chức, sẵn sàng giúp đỡ khi các học sinh, thầy, cô gặp khó khăn, được đồng nghiệp tin tưởng, quý mến; học sinh yêu thương, kính trọng”, cô Mai Thị Cẩm Luyến - Giáo viên của trường nhận xét. Nhiều năm liền, cô Huệ đạt danh hiệu Chiến sĩ thi đua cơ sở, Chiến sĩ thi đua cấp tỉnh và Bằng khen của UBND tỉnh. Năm 2023, cô còn được sự tín nhiệm cao của giáo viên nhà trường trong bình xét cô là Nhà giáo ưu tú.
Cô Huệ được đồng nghiệp tin tưởng, quý mến.
Đã 29 năm gắn bó với nghề, điều mà tôi tâm đắc nhất chính là học sinh chăm ngoan, vâng lời, lắng nghe giáo viên. Đã có nhiều em thành đạt và quay trở về đóng góp cho quê hương. Hiện điều tôi băn khoăn nhiều là học sinh bị tác động tiêu cực từ bên ngoài, như mạng xã hội, game online,… Với tôi, giáo viên cần lắng nghe, thấu hiểu để dìu dắt học sinh nên người - cô Huệ trăn trở./.
Đoan Trang, Quốc Việt
TIN LIÊN QUAN
-
Học Bác để nâng cao chất lượng giáo...
-
Biến đau thương thành hành động Cách mạng
-
Vĩnh Châu: Nữ Trung tá An ninh học...
-
Hiệu quả mô hình “6 không” của...
- Tin địa phương
- Học và làm theo gương Bác
- Lễ hội Oóc-om-bóc - Đua Ghe Ngo tỉnh Sóc Trăng
- Tin trong nước
- Đời sống - Xã hội
- Tin thế giới
- Doanh nghiệp - Người tiêu dùng
- Giáo dục - Khoa học & Công nghệ
- Nông nghiệp - Nông thôn
- Pháp luật - Cải cách hành chính
- Lực lượng vũ trang
- Đoàn thể
- Thông báo
- Góc doanh nghiệp
Vốn tín dụng chính sách tạo động lực cho Cựu Chiến binh phát triển kinh tế
Chính thức khai thác Cát biển thuộc khu vực biển tỉnh Sóc Trăng để phục vụ Dự án cao tốc Bắc - Nam
Lãnh đạo UBND tỉnh Sóc Trăng khảo sát một số dự án nhà ở xã hội
Sóc Trăng: Kỳ thi Tốt nghiệp THPT năm 2024 diễn ra an toàn, nghiêm túc, đúng quy chế
Sóc Trăng: Mít tinh hưởng ứng Ngày ASEAN phòng, chống Sốt xuất huyết
HĐND tỉnh Sóc Trăng thông báo Kỳ họp thứ XXIII (Chuyên đề) HĐND tỉnh Sóc Trăng, Khóa X, nhiệm kỳ 2021-2026
Công văn số 1963 - CV-TU về Lễ Quốc tang Đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
Công Văn 1633-CT-TU về việc thực hiện nghiêm quy định của Đảng, pháp luật Nhà nước về bảo đảm trật tự, an toàn giao thông
Thông báo về việc gián đoạn giao thông đường thủy nội địa trên kênh Maspero thuộc địa phận thành phố Sóc Trăng (16-11-2023)
Thông báo: Hội nghị công bố Quy hoạch tỉnh Sóc Trăng thời kỳ 2021-2030, tầm nhìn đến năm 2050 với chủ đề “Tiềm năng và Khát vọng"
TRANG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỔNG HỢP - ĐÀI PT & TH SÓC TRĂNG.
Giám đốc: Nguyễn Văn Bốn.
Giấy phép số: 287/GP-TTĐT cấp ngày 22/12/2016.
Địa chỉ: 132 Trần Văn Bảy, Phường 3, TP Sóc Trăng.
Điện thoại: 0299 3822598 - Fax: 0299 3825876.
® Cấm sao chép dưới mọi hình thức nếu không có sự chấp thuận bằng văn bản.
Ghi rõ nguồn THST.vn khi phát hành lại thông tin từ website này.